Esp8266 ติดปัญหาเชื่อมต่อไม่ได้ค่ะ

เริ่มจากตรงนี้ครับ

ลองดูแล้วค่ะแล้วก็ขึ้นว่าแบบนี้ โหลดแบบนี้สักพักแล้วค่ะ เป็นเพราะอินเทอร์เน็ตรึป่าวคะ

เลือกให้ถูกก่อนครับ ในโปรแกรมใช้ อย่าง บน ide ใช้อีกอย่าง เลือกย่านที่ตรงกัน

รบกวนอีกหน่อยนะคะ ทำไมขึ้น connecting to oasiskit.com :8080 รัวๆค่ะ

แคปมาดูครับมันขึ้นยังไง พร้อมโค้ตที่ใช้ล่าสุด

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

สรุปให้หน่อยครับว่าแก้อะไรถึงได้ จะได้ปิดประเด็นนี้ครับ

พอดีแก้ server เป็นของ blynk อะค่ะเลยได้

1 Likes

โอเคครับ เวลาใช้เลือกอย่างใดอย่างนึ่ง code ที่เชื่อม Blynk หลัก กับที่ผมให้ใช้ จะเป็นคนละโค้ตกัน กรณีนี้คือ โค้ตที่ใช้กับ server ไม่ตรงกัน