จะใช้ที่วัดความชื้นในดินแล้ว รับ-ส่ง ค่าผ่าน lora

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราจะใช้ที่วัดความชื้นในดินแล้วรับ-ส่งค่าผ่าน lora เราจะเขียนโค้ดยังไงครับ ผมกำลังศึกษาครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านcode มากเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้รู้อะไรบ้างครับ

ตอนนี้รู้แค่แสดงวัดค่าความชื้นครับ แต่ผมทำให้lora มันส่ง หากันไม่ได้ครับ

1 Likes

ลองดูกระทู้นี้ เนื่องจากเป็นการกู้กระทู้กลับมา อาจจะดูแปลกๆ หน่อยครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมให้มันรับส่งค่าจากเซนเซอร์ได้แล้วครับ

มีหลายกระทู้ที่น่าสนใจลองเอาโค้ตไปโมดูก่อนครับ