สอบถามหน่อยครับ อัพโค้ดลงบอร์ดไม่ได้ครับ ผมใช้บอร์ดรุ่น Nodemcu esp8266 v3 ครับ

เดียวลองย้ายดูนะครับ portดูนะครับ

ลองดูแล้วครับ ไม่หายครับ

1.ตอนอัพ ได้ต่อขาไหนไว้บางรึป่าว
2.ไม่งั้นอาจจะต้องย้าย ช่อง usb ไปใช้ช่องอื่นแทน
3.มีเครื่องอื่นลองไหมครับ
4.หาสายราคาหลักร้อย ไม่ก็ที่ติดมากับมือถือ มาลอง

1.ผมไม่ได้ต่อสายไหนเลยครับตอนอัพโค้ด
2.ลองไปทุกช่องแล้วครับ
3.ลองไปทำที่ออฟฟิศแล้วครับ
4.ยังไม่ได้ลองหาสายราคาหลักร้อยเลยครับ

ลองดูกระทู้นี้เพิ่มเติมครับ แต่ก็ไม่น่าใช่

ผมลองตามขั้นตอนหมดแล้วครับ ยังไม่หายครับ

มีบอร์ดอื่นไหมครับนอกจาก 2 บอร์ดนี้ ลองหน่อย

เดียวลอง กด Reset ที่บอร์ดหนึ่งครั้งก่อนอัพดู

ยังไม่ลองเปลี่ยนรุ่นเลยครับ แต่มีอีก2อันที่ยังไม่ได้ใช้ครับ ของรุ่นเดิมที่เออเร่อ

กด Resetแล้วไม่หายครับ

หาสายมาเปลี่ยนอีกครับ

ล่าสุดแก้ปัญหาเออเร่อเดิมได้แล้วครับ ตอนนี้เจอเออเร่อใหม่ครับ

1 Likes

แก้ไขอย่างไรครับ สรุปให้หน่อย

เสียบสายช่องD3 เข้ากับ ช่องGครับแล้วกดอัพโหลดโค้ดครับ แต่มันจะเออเร่อเหมือนในรูปข้างบนครับ ต้องหาวิธีแก้อีกครับ

ลองต่อ คาปาซิเตอร์ แบบนี้ดูครับ

ขอโทษครับที่ตอบช้า ผมติดธุระอยู่เดี๋ยวผมลองไปทำตามภาพนะครับ

ต่อประมาณนี้ครับ