Pzem 004t v3.0 reset energy ได้ไหมครับ (version รูปไม่ตรงนะครับ)

pzem 004t v3.0 reset energy ได้ไหมครับ !

หมายถึงอะไรครับ

เขียนคำสัง ใน esp8266 ครับ ให้ reset ใน pzem ครับ

หมายถึงให้รีเซตค่าอะไรครับ หรือให้รีเซตตัว esp8266

เคสนี้ได้หรือยังครับ

ลองใช้คำสั่งนี้ดูครับ pzem.resetEnergy(); เป็นการ Reset ค่า kWh

void loop()  {

if (digitalRead(D3) == LOW) {
        delay(5000);
        pzem.resetEnergy();
        delay(1000);

}
1 Likes
BLYNK_WRITE(V12)
{
  currentMillis = millis();
  int pinValue = param.asInt();
  if (pinValue = 1){
  pzem.resetEnergy();
  pzem.setAddress(0x42); 
  token = 0;
  Line_Notify(message8 + e + " kWh " + b + " baht ");  
  }
}

ได้แล้วครับ แต่ปิดเครื่องดัน reset เองอีกครับ

ปกติค่านี้​ เท่าที่ดูการทำงาน​ มันจะจำค่าเอาไว้ในตัวเครื่องเลย​ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะแชร์ข้อมูลอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

2 Likes

สามารถติดต่อเจ้าของกระทู้ได้ทางไหนบ้างครับพอดีทำโปรเจ็คคล้ายๆกันครับ

มีคำถามก็ถามในนี้ได้เลยครับ มีคนค่อยตอบอยู่แล้ว

เริ่มต้นให้ blynk โชว์แบบคิดค่าไฟยังไงหรอครับ

ก่อนจะโชว์ค่าไฟ มันต้องผ่านการคำนวนมาก่อนนะครับ คำถามคือเราคำนวนค่าไฟ ออกมาได้หรือยัง ถ้าได้แล้วเหลือแค่เอามาแสดงผลบน blynk ใช่ไหม

ถ้าไม่ ก็ต้องมาดูกันว่าเราอ่านตัวอย่างที่พี่ @PUYIOT เขาลงไว้ให้ดูหรือยัง เขาก็แสดงวิธีทำให้เกือบหมดแล้ว

ขอบคุณมากๆครับ