อยากสอบถามโปรเจคที่กั้นฟุตบาท error avrdude: stk500v2_ReceiveMessage(): timeout

servo ไม่ทำงานคะ

ต่อแบบไหนครับ servo

น้ำตาล กลาว แดง vin ส้ม D3
เปนไปได้ไหมคะที่ servo จะพัง ตอนแรก เสียบปกติมันร้อนมาก แล้วสักพักเปลี่ยนขา มันก็ หายร้อน

มีสำรองไหมครับ ต้องลองเอามาเปลี่ยนเทสดูครับ

คะพี่ต้องไปซื้อตัวใหม่ ขอบคุณมากนะคะ ไว้หนูขอปรึกษาอีกนะคะ

ลองใช้โปรแกรมซิมดูก่อนก็ได้ครับ

ขอบคุณคะจะลองดูนะคะ

ใช้ servo ตัวไหนครับ

ได้แล้วคะพี่แต่ ลองต่อ บอร์ด mega 2560ของจริง โดยไม่ได้ ต่อสายหรือเขียนโปรแกรมใดๆ แล้วมันขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงหรอคะ

ถ้าหากว่ามีอุปกรณ์อะไรที่ต่อเข้ากับขา rx tx ของบอร์ด esp8266 ให้ถอดออกก่อนครับแล้วค่อยอัพโหลด

หนูไม่ได้ต่อสายอะไรเลยคะ

ขอดูหน้านี้หน่อยครับว่ามีอะไรบ้าง

นี่คะพี่

ลง library ผิดที่ครับใน drive C: จะมีแค่นี้

เวลาติดตั้ง arduino ide ติกตั้งแบบไหนครับ

ต้องลบออกใช่ไหมคะ อดูโน่ .cc โหลดจากเว็บเอาอะคะ

ลบแล้วติดตั้งใหม่เลยไหมคะ

blynk ก็น่าจะลงผิด

ลบโฟร์เดอร์ที่วงออกเลย แล้วเข้าไปติดตั้งที่ arduino ide แทน

ไม่ต้องครับลบตามที่บอก แล้วขอดูโฟร์เดอร์ Arduino ใน my Documents ด้วยครับ ว่า มีอะไรอยู่

นี่คะพี่

เข้าตามลิ้งค์นี้ครับ