ขอความช่วยเหลือครับ

เงื่อนไข
1 เมือหมุ่นวอลุ่ม ไห้สัญพัลออก ขั้นตอนนี้ทำได้แล้วครับ
2 เมือหยุดหมุน ไห้สัญญาณหยุดเช่นกัน ควรใช้คำสั่งอะไครับ

/ select the input pin for the potentiometer
int sensorPin = A0;

// select the pin for the LED
int ledPin = D5;

// variable from the sensor
int sensorValue;
int ledValue;

void setup() {
// declare the ledPin as an OUTPUT:
pinMode(ledPin, OUTPUT);
Serial.begin(9600);
}

void loop() {
// read the value from the sensor:
sensorValue = analogRead(sensorPin);
ledValue = map( sensorValue, 0, 1023, 0, 255);
    Serial.println(ledValue);
    delay(100);
// fade LED

analogWrite (ledPin , ledValue);

}

หมายถึงยังไงครับ ปกติมันก็ปล่อยสัญญาณออกมาตลอดไม่ใช่หรอ หมุนมันก็เพิ่ม ลด ค่า ถ้าไม่หมุนให้มัน off เป็น 0 ไปเลยนะหรอ

มีรูปสัญญาณที่ได้ไหมครับ ขอดูหน่อย

ถูกครับ เมื้อหมุนวอลุมจะมีสัญญาออกมาตามที่หมุนครับ แต่ถ้าเราต้องการไห้เช่นหมุนวอลุมเเล้วหยุดที่จุดไหนก็ตามก็มีสัญญาออกมาปกติ พอ 5 วิ แล้วไห้สัญญาณกลายเป็น0vครับ
ขอคำเเนะนำครับ

ช่วงนี้โทรศัพท์เสียไม่มีอะไรถ่ายครับพี่ ขอโทษครับ

น่าจะประมาณนี้ครับลองเอาไปโมต่อดู

ขอบคูณครับ

ลองแล้วครับพี่ สัญญาณ D5 ไม่ออกเลยครับ รบกวนพี่ช่วยด้วยครับ ไปไม่ถูกมึนหมดแล้วครับ

ใช้บอร์ดตัวไหนครับ

ทำตามนี้ก่อนครับ เข้าเว็บไปสมัคร จากนั้น ต่อวงจรแล้ว embed มาให้หน่อย จะได้ซิมให้เห็นภาพกันไปเลย

เลือกอุปกรณ์แล้วลากต่อตามจริงนะครับ

esp8266 ครับ

ซิมตามจริงมาให้ดูหน่อยครับ

กระทู้นี้เป็นยังไงบ้างครับ ปิดจ๊อบได้ไหม