รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมได้นำบอร์ด ESP32 CAM แต่ติดปัญหาตรงการอัพโหลดครับ

อันนี้ต่อแค่บอร์ด arduino อย่างเดียวครับ เลือกบอร์ด ESP32 Wrover module

เลือกเป็น arduino uno ครับ

ขึ้นเหมือนคอมเม้นที่ 20 ครับ

สวัสดีคับ แก้ได้ยังครับ

เคสที่ผมเจอ คือแบบนี้

ผมดูโค้ด #include ไว้ผิดตำแหน่งครับ สังเกตุในโค้ด#includeจะมาอยู่ใต้ #defineไม่ได้ครับ

อีกประเด็นคือ เลือก comport ถูกหรือไม่

เห็นด้วยคับ

ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้ครับ

ลองเปลี่ยน ช่องเสียบรึยังครับ

ลองแล้วครับ ตอนนี้ไปซื้อบอร์ดมาใหม่ทั้งชุดเลยครับ ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม

ตัดหน้านี้มาดูหน่อย

ติดตั้งตัวนี้ลงไปแทน แนวทางตามกระทู้นี้

หรือกดปุ่มนี้ 1 ครั้งก่อนอัพ

ลองเอาเครื่องหมาย // ออกจาก #define ออกให้หมดดูคับ สงสัย