สอบถามหน่อยครับ อัพโค้ดลงบอร์ดไม่ได้ครับ ผมใช้บอร์ดรุ่น Nodemcu esp8266 v3 ครับ

ปกติควรจะได้แบบนี้ครับดูว่าเหมือนของผมไหม

ถ้าเหมือนกัน ลองย้ายจาก com3 เป็น com7 ดูครับ

เดียวลองย้ายดูนะครับ portดูนะครับ

ลองดูแล้วครับ ไม่หายครับ

1.ตอนอัพ ได้ต่อขาไหนไว้บางรึป่าว
2.ไม่งั้นอาจจะต้องย้าย ช่อง usb ไปใช้ช่องอื่นแทน
3.มีเครื่องอื่นลองไหมครับ
4.หาสายราคาหลักร้อย ไม่ก็ที่ติดมากับมือถือ มาลอง

1.ผมไม่ได้ต่อสายไหนเลยครับตอนอัพโค้ด
2.ลองไปทุกช่องแล้วครับ
3.ลองไปทำที่ออฟฟิศแล้วครับ
4.ยังไม่ได้ลองหาสายราคาหลักร้อยเลยครับ

ลองดูกระทู้นี้เพิ่มเติมครับ แต่ก็ไม่น่าใช่

ผมลองตามขั้นตอนหมดแล้วครับ ยังไม่หายครับ

มีบอร์ดอื่นไหมครับนอกจาก 2 บอร์ดนี้ ลองหน่อย

เดียวลอง กด Reset ที่บอร์ดหนึ่งครั้งก่อนอัพดู

ยังไม่ลองเปลี่ยนรุ่นเลยครับ แต่มีอีก2อันที่ยังไม่ได้ใช้ครับ ของรุ่นเดิมที่เออเร่อ

กด Resetแล้วไม่หายครับ

หาสายมาเปลี่ยนอีกครับ

ล่าสุดแก้ปัญหาเออเร่อเดิมได้แล้วครับ ตอนนี้เจอเออเร่อใหม่ครับ

1 Likes

แก้ไขอย่างไรครับ สรุปให้หน่อย

เสียบสายช่องD3 เข้ากับ ช่องGครับแล้วกดอัพโหลดโค้ดครับ แต่มันจะเออเร่อเหมือนในรูปข้างบนครับ ต้องหาวิธีแก้อีกครับ

ลองต่อ คาปาซิเตอร์ แบบนี้ดูครับ

ขอโทษครับที่ตอบช้า ผมติดธุระอยู่เดี๋ยวผมลองไปทำตามภาพนะครับ

ต่อประมาณนี้ครับ