แจก Blynk 10 ล้าน Energy ให้ใช้ฟรี สำหรับสมาชิก ELECEASY.COM

List Detail

สำหรับใครที่ Energy ไม่พอสามารถสมัครขอใช้ 10 ล้าน Energy ได้ฟรี ตลอดชีพ เพียงสมัครสมาชิกเว็บ eleceasy.com ซึ่งก็ฟรีอีกเช่นกัน ไม่เสียตังสักบาท จากนั้นคอมเม้น 4 ตัวหน้า ของ email ที่จะใช้ สมัคร ใน app Blynk เพื่อเป็นการยืนยันตัวตน ต่อไปที่

=>AppBlynk กด Create New Account เลือก CUSTOM
=>นำ url ไปกรอก ใน app Blynk เพื่อสร้าง New Account
=>ใช้อีเมลที่ยืนยันใน คอมเม้น
=> AppBlynk 10M พร้อมใช้งานครับ

Blynk Server ของเราเหมาะกับใครบ้าง ?

Blynk Server ของเราเหมาะกับใครบ้าง ?

ตอบ -เหมาะกับนักศึกษา นักเรียน หรือผู้สนใจในการพัฒนา IoT ด้วย Blynk ติดปัญหาการใช้งาน Widget ไหน ก็เข้ามาสอบถามกันได้ หรือถ้าท่านใด เคยใช้แล้วอยากแชร์เทคนิคก็ ได้เช่นกัน ร่วมกันพัฒนาเราจะไปได้ไกลครับ

ทำไมต้องแจก Blynk Energy แจกแล้วผมได้อะไร ?

ทำไมต้องแจก Blynk Energy แจกแล้วผมได้อะไร ?

ตอบ -ก็บอกตรงๆ ครับว่าไม่ได้อะไรเลยแถมผมต้องเสียเงินจ่ายค่า Server เองด้วยทุกเดือน แต่ผมต้องการพัฒนาโปรเจคหลายๆ ด้วย Blynk เมื่อเราเสียเงินแล้ว ใช้คนเดียวมันก็ไม่คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายไปทุกๆ เดือน เอามาแบ่งปันคนที่มีไอเดียแต่งบน้อย ได้เอาไปพัฒนาต่อยอด เกิดเป็นความรู้และเทคนิกใหม่ๆ เอามาแชร์ความรู้ซึ่งกันและกันครับ

ทำไมต้องมี Energy เยอะๆ เอาไปทำไม

ทำไมต้องมี Energy เยอะๆ เอาไปทำไม

ตอบ -สำหรับคนที่พัฒนา Blynk มาสักพักจะรู้ว่าเราต้องใช้ Energy จำนวนมาก เนื่องจาก ต้องเอามา clone project ตัวอย่างมากมายเพื่อทำความเข้าใจและนำไปต่อยอดโปรเจ็คเราได้ หาก จ่ายเงินซื้อตรงๆ อาจจะไม่คุ้มค่าก็ได้

Blynk Server นี้เอาไปใช้ในเชิงพาณิจน์ ได้หรือไม่

Blynk Server นี้เอาไปใช้ในเชิงพาณิจน์ ได้หรือไม่

ตอบ -ใช้ได้แต่ไม่เหมาะเพราะจำนวนผู้ใช้อาจมีมากขึ้นเรื่อยๆ บางครั้งอาจมีกรณีล่มก็เป็นได้ซึ่งเราไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้นเพราะเราให้ใช้ฟรี แต่ถ้านำมาทดสอบกับ Server เราแล้วดี ก็สามารถย้ายไปยัง server ตัวเองได้ ไม่มีปัญหา หรือ ร่วมสนับสนุน Blynk โดยตรงได้ด้วยการซื้อ Energy เพิ่มได้เลย แม้ทางเราจะแจก energy ฟรี แต่ยังคงจ่ายเงินให้ Blynk หลัก อยู่ เสมอ ๆ เพื่อให้ทีมงานได้มีกำลังใจพัฒนา ลูกเล่นใหม่ ๆ มาให้เราได้ใช้งานกันครับ

เชื่อมต่อหรือใช้งานไม่ได้ ทำอย่างไร

เชื่อมต่อหรือใช้งานไม่ได้ ทำอย่างไร

ตอบ -เข้าไปรายงานปัญหาที่กระทู้นี้ครับ รายงานปัญหาการใช้งาน Server Blynk

Blynk ทำอะไรได้บ้าง มีใครใช้งานงานจริงๆ ไหม

Blynk ทำอะไรได้บ้าง มีใครใช้งานงานจริงๆ ไหม

ตอบ - นี้เป็นบางส่วนของโปรเจ็คที่ผมทำอยู่ครับ

อธิบายหลักการทำงาน ระบบควบคุมอุณหภูมิ และความชื้น โดยสามารถตั้งค่า สูงสุด และต่ำสุดให้กับระบบได้

ไทยทำ : 45S : 4CH And 1TH ตอน 1 การใช้งานเบื้องต้น

ไทยทำ : 45S : 4CH And 1TH ตอน 2 ทดสอบตั้งเวลา Timer

ไทยทำ : 45S : 4CH And 1TH ตอน 3 ระบบควบคุมอุณหภูมิ ความชื้น

ขั้นตอนการใช้งาน

ขั้นตอนการใช้งาน

1.สมัครสมาชิกเว็บไซร์ ELECEASY.COM

2.ร่วมโหวตการแนวโน้มพัฒนาระบบ ioT

3.กด SUBSCRIBE ช่อง Eleceasy Studio

image

และกดติดตาม facebook fanpage อิเล็กอีซี่ นิวส์ เพื่ออัพเดทข่าวสารใหม่ ๆ จากทีมงานครับ

image

4.แจ้งยืนยันการใช้งาน โดยการคอมเม้น สี่ตัวแรกของ Email ที่ต้องการสมัคร ใน App Blynk เช่น

Email: sample1@gmail.com
คอมเม้น : samp..@gmail.com

“พร้อมกับบอกด้วยว่าเอาไปใช้ทำอะไร เกี่ยวกับอะไร” ไม่บังคับนะครับ

เรามีการตรวจเช็ค email ใน server กับในคอมเม้นตลอดนะครับ หาก email ไหนไม่ตรงกับในคอมเม้น ขออนุญาติลบบัญชี ใน App ออก ป้องการสแปม App และความเสถียรของการใช้งานสมาชิกท่านอื่นๆ

5.กำหนดการใช้งาน ตามรายละเอียดด้านล่าง

กำหนดใน app Blynk

เลือก CUSTOM

ช่อง URL ใส่ 128.199.173.118
ช่อง PORT ใส่ 9443

กำหนดใน Code Program

char server[] = "oasiskit.com";
int port = 8080;

ถาม-ตอบ ปัญหา วิธี การใช้งาน blynk ได้ที่ไหน

ถาม-ตอบ ปัญหา วิธี การใช้งาน blynk ได้ที่ไหน

ตอบ -เข้าได้ที่นี้ครับ ห้อง ถาม-ตอบ Blynk

หมายเหตุ : ขอสงวนสิทธิ์การปิด-บริการ Blynk Server โดยจะมีการแจ้งล่วงหน้าก่อนบนเว็บ ELECEASY.COM ทั้งนี้ ยังเปิดให้บริการฟรีไปอีกหลายปี ไม่ต้องห่วงครับ และลบบัญชีการใช้งาน บน app blynk สำหรับ สมาชิกที่ทำตามเงื่อนไขไม่ครบ นะครับ

8 Likes

ยืนยันครับ
Email:Rmut*****@gmail.com

1 Likes

Kitt****@ku.th

1 Likes

than*****@gmail.com

1 Likes

nost...@hotmail.com

1 Likes

psev...@gmail.com

1 Likes

chan...@msn.com

1 Likes

E-mail: fors****@gmail.com

1 Likes

dham****@gmail.com

1 Likes

chao****@hotmail.com

รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมใช้ Blynk ผ่านโปรแกรม Nok ได้มั้ยครับ
ตรงส่วน Crate New Account ผมต้องใช้ Email/Password ของผมเอง หรือใช้อันไหนครับ
เอามาใช้งานกับ iOT เปิด-ปิดไฟที่บ้านครับ
ขอบคุณมากครับ

1 Likes

obki..@gmail.com

1 Likes

nara**********@gmail.com

1 Likes

pant***@windowslive.com

1 Likes

rejo*************@gmail.com

1 Likes

cslo****@gmail.com

1 Likes